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Chamwino Yapongezwa Kwakupata 
Hati Safi

Mkuu wa mkoa wa Dodoma Mhe. 
Rosemary Staki Senyamule 
leo Julai 6, 2023 ameipomgeza 
Halmashauri ya Wilaya ya 

Chamwino kwa kupata Hati safi kwa 
hesabu za Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa 
Hesabu za Serikali kwa mwaka wa fedha 
2021/2022 ambayo imeipa heshima 
Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino 
pamoja na Mkoa wa Dodoma.

Pongezi hizo amezitoa kwenye kikao 
maalum cha Balaza la Madiwani cha 
kupitia majibu ya hoja hizo kilichofanyika 
kwenye ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri.

“Hongereni sana Chamwino ninaamini 
matokeo haya yanatokana nà ushirikiano 
chànya uliopo kati yenu Wahe. Madiwani, 
watendaji wa Halmashauri, viongozi 
na wadau mbalimbali wa Halmashauri 
husika. Hivyo nawasihi endeleeni 
kidumisha uhusiano huo ili kuendelea 
kuiwezesha Halmashauri ya chamwino 
kuendelea kupata hati safi kwenye kaguzi 
zote kama ambavyo imekuwa utamaduni 
wenu” Alisema Mkuu wa Mkoa.

Sambamba na pongezi hizo Mkuu wa 
Mkoa amewataka wataalam kuhakikisha 
hoja zote zilizobaki kufikia Julai 30 
zinapatiwa majibu.

Aidha Mhe. Senyamule pia àmeipongeza 
Halmashauri katika ukusanyaji wa 
mapato kwa kuvuka lengo. Vilevile 
ametumia kikao hicho kutoa maelekezo 
mbalimbali kwa watendaji ikiwemo suala 
la ukusanyaji wa mapato na utengaji wa 
10% za wanawake, vijana na walemavu. 
Vilevile kutenga fedha 40% kwa ajili ya 
miradi ya maendeleo.

Vilevile amewaekekeza Wakuu wa 
Idara za maendeleo ya jamii na Kilimo 
kushirikiana kwa pa,oja kutoa elimu kwa 
wananchi kuhusu umuhimu wa kutunza 
chakula ili kuepukana na tatizo la njaa.

Kuhusu suala la mazingira ameelekeza 
kila kta kuhakikisha inaotesha kitalu 
cha miche ya miti kuanzia mwezi huu 
wa julai kwaajili ya kuipanda kipindi 
cha mvua kitakapofika.

Sambamba na hilo amemwelekeza 
Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya jamii 
kushirikiana na Afisa Afya kutoa elimu 
kwa wananchi kuhusu umuhimu wa 
kuwa na vyoo vya kudumu.

Katika kikao hicho Mkuu wa mkoa 
amemshukuru Mhe. Rais Samia 
Suluhu Hassani kwaFedha nyingi 
ambazo amezitoa kwenye Mkoa wa 
Dodoma kwa ajili ya utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo ambayo imeleta 
manufaa makubwa kwa wananchi.



www.chamwinodc.go.tz

4 Jarida maalum

Wizara ya Maliasili na Utalii na Chamwino 
Wapitisha Mpango wa Kanda wa Usimamizi 
wa Rasilimali

Wizara ya Maliasili na utalii 
kwa Kushirikiana na 
Halmashauri.ya Wilaya 
ya Chamwino wamefanya 

kikao cha kupitisha Mpango wa Kanda 
wa Usimamizi wa Rasilimali (RZMP) 
Julai3, 2023. Kikao kimefanyika 
kwenye ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri hiyo.

Baada ya kupata maoni ya wadau 
na kupitisha Mpango wa Kanda wa 
Usimamizi wa Rasilimali utawezesha 
eneo hilo kutangazwa kuwa Jumuiya 
ya Hifadhi na kupewa Haki ya Matumizi 
ya Rasilimali na kutangazwa kwenye 
Gazeti la Serikali.

Wizara ya Maliasili na utalii kwa 
kushirikiana na Halmashauri ya 
wilaya ya Chamwino inaendelea na 
utekelezaji wa mradi wa kupambana 
na ujangili na uthibiti biashara haramu 
ya nyara katika maeneo ya mfumo wa 
ikolojia wa Ruaha - Rungwa. 

Vijiji vya Ndogowe na Mlazo 
wamefanikiwa kuanzisha Hifadhi 
ya wanyamapori Jamii - Wildlife 
Management Area- WMA inayopakana 
na maeneo ya Hifadhi hasa hifadhi ya 
wanyamapori MBOMIPA - IRINGA. 
Vijiji hivi ni katiya vijiji 10 vya Tarafa 
ya Mpwayungu vinavyokabiliana na 
changamoto wanyamapori wakali na 
waharibifu.

Akizungumza alipokuwa akifungua 
kikao hicho Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya wilaya ya Chamwino 
Dkt. Semistatus H. Mashimba 
amipongeza Wizara ya Maliasili na 
utalii kwa kufanikiwa kuanzisha WMA 
pamoja na wananchi waliokubali 
kuanzisha. Alimuahidi Mkurugenzi 
kutoka wizara ya Maliasili Dkt. Msofe 
kuwa watahakikisha na vijiji 8 ambavyo 
bado havijajiunga vinajiunga na mradi 

huo.

“Tutahakikisha vijiji 8 ambavyo havijajiunga 
na mpango huo vinajiunga. Tutashirikiana 
kutoa elimu na nadhani kwa muda mfupi 
sana hao waliojiunga watakuwa mfano 
wa kusababisha wenzetu kutafakari upya 
na kujiunga na mradi huu.” Alisema Dkt. 
Mashimba.

Aidha alieleza kuwa mradi umelenga 
kuwawezesha wananchi kupata manufaa 
kupitia wanyamapori kwenye vijiji vyao 
ambavyo vimekuwa vikikabiliwa na 
wanyamapori wakali na waharibifu hususani 
kwenye mazao na kusababisha hasara 
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kubwa kwa wananchi.

Alieleza pia ili kuwezesha wananchi 
kufaidika na rasilimali za wanyamapori 
sheria imeelekeza kuanziasha WMA ili 
wananchi waweze kupata haki za matumizi 
ya rasilimali zote zinazowazunguka.

“Natumia fursa hii kuipongeza Wizara 
ya Maliasili na utalii kwa uwezeshaji 
wa mradi huu katika wilaya yetu ya 
Chamwino, aidha nawapongeza na 
viongozi wote wa Kata, Tarafa, vijiji 
na Wilaya kwa kuhakikisha mradi huu 
unakwenda kutelezwa vizuri.” Alisema 
Dkt. Mashimba.

“ Uwepo wa maeneo haya yanasaidia 
shughuli zote za kimila na kitamaduni 
kupata fursa kubwa kwa wawekezaji, 
hivyo ninawasihi sana viongozi wote na 
wananchiwa Wilaya tuendwlee kushirikiana 
ili kuwezeaha kufanikisha mirasi ya wizara 
hii, hususqni huu utekelezeke vizuri na 
tuhakikishe tunapata mafanikio makubwa 
kwenye Halmashauri yetu.” Alisema Dkt. 
Mashimba.

Aliwaomba wananchi wanaporudi kwenye 
maeneo yao wasigeuke kuwa vikwazo vya 
kukwamisha mradi huu.
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Uhamasishaji wa Matumizi ya Matokeo 
ya Sensa ya watu na Makazi ya Mwaka 
2022

Mkuu wa Wilaya ya 
Chamwino Mhe. 
Gifty Isaya Msuya, 
amewapongeza Ofisi ya 

Takwimu ya Taifa kwa kuwasilisha 
matokeo ya sensa kwa ngazi ya 
wilaya na kata.

Pongezi hizo amezitoa wakati wa 
uwasilishwaji na utoaji wa takwimu 
katika wilaya ya Chamwino 
iliyofanyika, 28 juni 2023 wilayani 
hapo.

“Niwapongeze kwa zoezi hili 
mmetoa ushirikiano zaidi kwa 
kufanikisha zoezi hili, ndugu zangu 
wanachamwaino niwaambie jambo 
moja sisi Chamwino na mkoa wa 
Dodoma tunabahati kubwa sana 
kwa sababu uzinduzi wa muongozo 
wa sensa umefanyika hapa 
Dodoma, lakini uzinduzi wa kwanza 
wa matokeo ya sensa Tanzania 
yamefanyika hapa Dodoma, lakini 
pia uwasilishaji wa namna hii ya 
kuwaita viongozi wote wa vijiji, kata 
mpaka chini imefanyika mkoa wa 
Dar es salaam na Dodoma,”

“Hii inaonyesha sasa tukae mguu 
sawa kwakuwa mambo mazuri 
yanakuja lakini niwaombe sana 
taarifa zilizotolewa za matokeo 
zinasema kwamba matokeo ya vijiji 
na vitongoji yamesha chakatwa 
lakini yanasubiri taratibu ya 
kuzinduliwa na kutumika”, alisema 
Mkuu wa Wilaya. 

Kwa sasa wilaya ya Chamwino kwa 
mujibu wa takwimu za sensa ya 
watu na makazi ya 2022 inajumla 
ya idadi ya watu 486,176
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Mkuu wa Mkoa wa Dodoma 
Akagua Mirdi ya Maendeleo 
Chamwino

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma 
Mheshimiwa Rosemary 
Staki Senyamule amefanya 
ziara ya kukagua miradi ya 

ujenzi wa madarasa yanayojengwa 
kwa fedha za mradi wa Boost.

Ukaguzi huo umefanyika Mei 30, 
2023 kwenye kata za Handali kijiji 
cha mjeloo ambapo inajengwa shule 
nzima yenye mikondo miwili na kata 
ya Makang’wa kijiji cha Makang’wa 
ambapo yanajengwa madarasa 
nane.

Akizungumza na wananchi Mkuu 
wa Mkoa amewahimiza kuchangia 
nguvu kazi kuunga juhudi za Serikali 
kama walivyokubaliana kwani kwa 
kufanya hivyo wataweza kupata 
fedha ya ziada ambayo inaweza 
kufanya kazi nyingine ya maendeleo 
kwenye shule zao.

“Nawasihi wananchi kuunga mkono 
juhudi za Serikali kwa kuchangia 
maendeleo kwani hayana mwisho 
na wala hakuna mwisho wa kufanya 
kazi hivyo mjitume”

Akiwa Handal amepongeza kwa hatua 
ya ujenzi iliyofikiwa na amewahimiza 
mafundi kufanya kazi usiku na 
mchana ili kukamilisha ujenzi wa 
madarasa hayo kwani yanatakiwa 
kukamilika na kukabidhiwa kwake 
ifikapo Juni 20, 2023 na wizarani 
majengo yanapaswa kukabidhiwa 
Juni 30, 2023.

Aidha mkuu wa Mkoa amefanya 
mkutano wa hadhara ambapo 
amepokea na kujibu kero mbalimbali 
za wananchi 

Vilevile Mkuu wa Mkoa amempongeza 
na kumshukuru Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hasan kwa kazi 
nzuri anayoifanya ya kuwapelekea 
wananchi maendeleo na amewaomba 
wananchi kuendelea kuyatangaza 
mazuri hayo.
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Naibu Wazri Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na 
Mazingira Ashiriki Zoezi la upandaji Miti Chamwino

Naibu Waziri Ofisi ya Makamu  wa 
Rais Muungano na Mazingira Mhe. 
Khamis Hamza Khamis ameongoza 
zoezi la upandaji miti lililofanyika leo 

Mei 26, 2023 shule ya sekondari Buigiri. 

Taasis zilizohisani zoezi hili ni TCCHP 
ikishirikiana na Habari Conservation Chini ya 
ufadhili wa TFS - PMM Living way.

Akizungumza nawananchi Mhe. Khamis 
Hamza Hamis amewahimiza wadau wote wa 
mazingira hususani waandishi wa habari 
kuendelea kutoa elimu ya mazingira. 

“ Wanahabari tumieni weledi wenu 
kuwaelimisha wananchi umuhimu wa 
kutunza mazingira na athari zake,” alisema.

Vilevile aliendelea kusema kuwa ipo  haja 
ya kuendelea kutoa elimu ya kuepuka 
mabadiliko ya tabia ya nchi  kwa kuunga 
juhudi za Serikali.

“  Tupandeni miti mingi na kuitunza, 
tumeshazindua kampeni maalum 
mashuleni ya kusomana kupanda 
miti.” Alisema Naibu Waziri.

Aidha Naibu Waziri alizungumzia 
kuhusu suala la biashara ya hewa 
ukaa ambapo alieleza kuwa bado 
jamii haijawa na uelewa juu yake 
na kuelekeza kuwa elimu iendelee 
kutolewa kuhusiana na biashara 
hiyo.

“Biashara ya hewa ukaa, bado jamii 
haijajua taaluma hii, hivyo naomba 
mkawape taaluma wananchi wetu, 
moja namna ya kujua fursa na namna 
gani ya kunufaika na biashara hii na 
watu wa habari mnayo nafasi kubwa 
ya kuelimisha jamii,” alisema Naibu 
Waziri.

Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa 
Rais anayeshughulikia Muungano 
na mazingira alizungumzia suala la 
uelewa mdogo wa wananchi katika 
kutunza vyanzo vya maji na kueleza 
kuwa hakuna mazingira bila maji, na 
ndio maana siku hizi wanashuhudia 
wanyama wakitangatanga kwenye 
makazi ya watu wakitafuta maji. 
Alielekeza shughuli za kibinadamu 
kwenye vyanzo vya maji kama 
vile kilimo, kunywesha mifugo na 
uchimbaji madini zidhibitiwe.

Vilevile alizungumzia suala la 
kuwasaidia watu wenye ulemavu 
hususani wenye ulemavu wa ngozi 
( ualbino) pamoja na viungo kwa 
kupanda miti kwa maana wanapata 
tabu na jua kali.

Jumla ya miti 1,000 imepandwa 
ambapo miti ya matunda ni 700 na 
ya kivuli 300. Mhe. Naibu Waziri 
amesisitiza miti hiyo itunzwe vizuri 
ili ikue.
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Katibu Tawala Mkoa wa 
Dodoma Akagua Miradi 
Chamwino

Katibu Tawala Mkoa wa 
Dodoma, Ally Gugu 
amewataka viongozi Wilayani 
Chamwino kutekeleza miradi 

kwa wakati na na kwa kuzingatia 
viwango vilivyowekwa kwenye miradi 
hiyo.

Kauli hiyo ilitolewa wakati wa 
ziara ya kukagua baadhi ya miradi 
inayotekelezwa katika Halmasahauri 
ya Wilaya ya Chamwino, tarehe Mei 05, 
2023, na alipata nafasi kuzungumza 
na watumishi wa wilaya hiyo kwa lengo 
la kuweka mikakati bora ya utendaji 
kazi ili kufikia malengo ya maendeleo 
kwa uharaka.

“Tumebaini baadhi ya maeneo ambayo 
yamefanyika vizuri lakini yapo maeneo 
ambayo yanahitaji kuimarishwa. lakini 
angalizo 

Katibu Tawala Mkoa wa Dodoma, Ally 

Gugu amewataka viongozi Wilayani 
Chamwino kutekeleza miradi kwa 
wakati na na kwa kuzingatia viwango 
vilivyowekwa kwenye miradi hiyo.

Kauli hiyo ilitolewa wakati wa 
ziara ya kukagua baadhi ya miradi 
inayotekelezwa katika Halmasahauri 
ya Wilaya ya Chamwino, tarehe Mei 05, 
2023, na alipata nafasi kuzungumza na 
watumishi wa wilaya hiyo kwa lengo la 
kuweka mikakati bora ya utendaji kazi 
ili kufikia malengo ya maendeleo kwa 
uharaka.

“Tumebaini baadhi ya maeneo ambayo 
yamefanyika vizuri lakini yapo maeneo 
ambayo yanahitaji kuimarishwa. lakini 
angalizo kwenye maeneo yaliyobaki ya 
ujenzi basi tuzingatie yafanyike kwa 
umahiri zaidi lakini jengoi lizingatie 
viwango vya juu vya kupendeza.” 
Alisema Gugu.
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Aidha Gugu ameipongeza 
Halmashauri kwa juhudi  za 
utekelezaji wa miradi mbalimbali 
kupitia mapato ya ndani ikiwemo 
Zahanati ya Kijiji cha Wilunze 
ambapo ujenzi umefikia hatua ya 
umaliziaji.

“Kutokana na mapato ya ndani 
wenzetu wa Halmashauri 
waliweza kutenga fedha ambazo 
zimewezesha kuwa na jengo 
ambalo tayari tumejiridhisha liko 
kwenye hatua nzuri sana, na hivyo 
wahakikishe kazi inayoendelea 
isimamiwe ipasavyo hata umaliziaji 
wa jengo hili uweze kufanyika 
vizuri,”

Aidha Katibu Tawala Mkoa  alieleza 
kuwa mradi huu wa zahanati 
ulikuwa katika miradi ambayo 

ya mwaka wa fedha 2021/2022 kwa 
hiyo tumeona upo nyuma na hivyo 
tulikubaliana tuhakikishe mradi huo 
unaanza kutoa huduma kabla ya 
mwaka huu wa fedha kuisha yaani 
tarehe 30, juni 2023.

Hata hivyo Gugu amesisitiza miradi 
inayotekelezwa kwa fedha za boost 
inapaswa kukamilishwa kwa wakati 
ifikapo juni 30, mwaka huu.

Katika ziara hiyo Katibu Tawala Mkoa 
wa Dodoma alikagua maendeleo ya 
ujenzi wa jengo la ofisi za Halmashauri 
ya Wilaya ya Chamwino, Zahanati 
ya Kijiji cha Wilunze ambavyo ujenzi 
wake unaendele na Mradi wa ujenzi 
wa vyumba viwili vya maabara ya 
baiolojioa na kemia katika shule ya 
sekondari msanga ambapo mradi upo 
hatua ya umaliziaji.
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Mkuu wa Wilaya ya 
Chamwino Mhe. Gifty  
Isaya Msuya, 15 Mei 2023 
amekagua maendeleo 

ya mradi wa ujenzi wa shule ya 
msingi mpya yenye mikondo miwili 
inayojengwa katika kijiji cha Mjelo, 
unaotekelezwa kwa fedha za mradi 
wa Boost. 

Mhe. Gifty amesema shule hiyo 
ilikuwa ni shule shikizi iliyojengwa 
kwa nguvu za wananchi kwa kujenga 
darasa la awali na darasa la kwanza .

Hata hivyo ameishukuru Serikali ya 
awamu ya sita kwa kukipatia kijiji 
hicho kiasi cha fedha shilingi milioni 
490 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 
14, ofisi ya utawala na matundu 24 
ya vyoo.

“Ndugu zangu wa Mjelo sisi tumekuja 
kuangalia maendeleo ya mradi ni 
dhahiri kwamba tangu kipindi cha 
Uhuru miaka 60 ya Uhuru iliyopita 

Mkuu wa Wilaya Chamwino na Viongozi 
wa Halmashauri Wakagua Maendeleo ya 
Ujenzi Mradi wa Boost

ambapo kijiji hiki kilikuwa kimoja cha 
Handali na baadae tukagawanyika na 
kupata Mjelo na Handali, lakini kwa 
kipindi tangu mimi nimefika kumekuwa 
na malalamiko kwamba shule ya msingi 
Handali imeelemewa inawanafunzi wengi, 
majengo machache, lakini eneo pia ni 
dogo na malalamiko haya tumekuwa 
tukipokea kupitia vikao mbalimbali.”

 “Nimeambiwa hapa kuna shule shikizi 
darasa la awali na darasa la kwanza 
ambao wanasomea hapa na sisi tukaona 
katika utaratibu huu ambao Mhe. 
Rais ametoa fedha nyingi za kujenga 
madarasa tukaomba kupitia Mbunge 
wenu, viongozi wa kata, Waheshimiwa 
Madiwani, wakawasilisha maombi 
kwamba tupatiwe shule nyingine pacha 
na sisi tukaona ni wazo zuri, tukaomba 
fedha hizi TAMISEMI natukafanikiwa 
kupata milioni 490 katika eneo hili 
ambapo yatajengwa madarasa 14, ofisi 
ya utawala, na matundu 24 ya vyoo “, 
alisema Mkuu wa Wilaya.
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viongozi wa kata, Waheshimiwa 
Madiwani, wakawasilisha maombi 
kwamba tupatiwe shule nyingine 
pacha na sisi tukaona ni wazo zuri, 
tukaomba fedha hizi TAMISEMI 
natukafanikiwa kupata milioni 490 
katika eneo hili ambapo yatajengwa 
madarasa 14, ofisi ya utawala, na 
matundu 24 ya vyoo “, alisema 
Mkuu wa Wilaya.

Vilevile Mhe. Gifty amewasisitiza 
wananchi kushiriki katika utekelezaji 
wa miradi hiyo kwa kujitolea nguvu 
kazi ili kuhakikisha miundombinu 
inajengwa kwa ukamilifu.

Alisema wanachi watakaposhiriki 
itasaidia kuhifadhi fedha nyingine 
kwaajili ya kukarabati madarasa 
ambayo yalijengwa kwa nguvu za 
wananchi.

“Sasa Serikali ya Mhe. Samia 
Suluhu Hassani inatoa mabilioni 
lakini katika kutoa fedha hizi haitaki 
wanachi wabaki nyuma lazima 
wananchi wajue kinachoendelea 
lakini washiriki moja kwa moja 
kwenye kuhakikisha miundombinu 
hii inajengwa kwa ukamilifu, lakini 
fedha inayotumika inatumika vizuri 
na nguvu kazi inatakiwa wananchi 

wachimbe msingi, wakusanye kokoto, 
mawe na bahati nzuri tumejaliwa 
mchanga huku Handali na Mjelo, 
tukusanye mchanga ili tupunguze 
gharama za mradi,”

“ Inaonekana hapa wanchi kujitoa ni 
shida, kwa hiyo wananchi mnapaswa 
kujitoa ili shule yetu iwe ya mfano. 
Lazima zifanane isiwe kule kuna 
madarasa mazuri huku kuna magofu 
haitopendeza. Tunahitajika tutoe 
nguvu kazi ili tusiweke hela nyingi 
kwenye hizi kazi ambazo tunaweza 
kufanya kwa mikono yetu, ili pesa 
zielekezwe kwenye vitu vinavyotoka 
viwandani zaidi.” Alisema.
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Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino 
imetoa vyeti vya pongezi kwa 
NGO’s zinazofanya kazi wilayani 
humo ikiwa na lengo la kutambua 

mchango unaotolewa na NGO’s hizo.

Vyeti hivyo vimetolewa leo kwenye kikao 
cha tathimini ya utendaji kazi wa mashirika 
hayo Mei 12, 2023 kilichofanyika kwenye 
ukumbi wa mikutano wa Halmashauri.

Jumla ya NGO’s15 zilikabidhiwa vyeti kwa 
vigezo mbalimbali kulingana na huduma 
wanazozitoa kwa jamii ya Chamwino. 

NGO’s ni pamoja na Katuka paralegal, 
Tayoa, Black Maendeleo Tanzania,EGPAF, 
Water Mission, Development services 
coordination, Innovation of Africa, 
Sustainable Agriculture Tanzania, SAT 
uwezeshaji wanawake, Children in cross 
fire, Restless Development, Safe Island for 
women, Compaign for women and children 

Chamwino Yatoa Vyeti 
Vya Pongezi Kwa NGO’s

Tanzania, Doctors with Africa(KUAMM), 
The lead Foundation na Lay Volunteer 
International Association.

Mgeni Rasmi kwenye kikao hicho 
alikuwa ni Mkuu wa Wilaya ya 
Chamwino Mhe. Gift Isaya Msuya 
ambaye aliwakilishwa na Katibu Tawala 
wa Wilaya Bi Neema Nyalega.

Katibu tawala amezisisitiza NGO’s 
kuwasilisha taarifa zao za kila robo 
mwaka pamoja na taarifa za bajeti zao 
kwani zinasaidia Halmashauri kuweza 
kuweka mango mzuri wa kibajeti 
katika kutoa huduma kwa wananchi. 
“ Nasisitiza kwa kila taasis isiyo ya 
Kiserikali kuhakikisha inawasilisha 
bajeti yake Halmashauri na jambo hili 
si la mzaha. Taasisi itakayoshindwa 
kuwasilisha bajeti hatua zitachukuliwa 
dhidi yake.” Alisema.
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Waziri Kairuki Azindua Huduma 
Kituo cha Afya Dabalo

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais 
Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa, Mhe. Angellah 
Kairuki , amezindua jengo 

la upasuaji na wodi ya wazazi katika 
kituo cha afya Dabalo wakati wa hafla 
ya makabidhiano ya jengo la upasuaji, 
wodi ya wazazi, vifaa tiba , vifaa na 
gari la kubebea wagonjwa katika kituo 
hicho. 

Akizungumza katika hafla hiyo mei 09, 
2023, amesema Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania inaendelea 
kuhakikisha kila mwananchi anapata 
huduma bora za afya kwa kuwasogezea 
huduma hizo karibu na makazi yao.

“Ndugu zangu Mhe. Rais wetu kila mara 
anaendelea kupambana kuhakikisha 
anaendelea kukazania vipaumbele 
vyake, nchi yetu inamahitaji makubwa 
na mmeona ni kwa namna gani 
ndani ya muda mfupi ameendelea 
kuweka mkazo katika kushughulikia 
vipaumbele mablimbali ikiwemo 
kuweka huduma karibu na wananchi, 
”Alisema Waziri Kairuki.

“Mmeona ni kwa namna gani kwa 
sekta ya Afya jinsi ambavyo ameweka 
kipaumbele katika utoaji wa huduma 
za afya lakini vilevile sio huduma tu 
pia kuhakikisha kwamba hata zile 
gharama zinazotozwa basi zinakuwa ni 
gharama ambazo kweli wananchi wetu 
wanaweza kuzimudu”, alisema. 

Mhe. Angellah Kairuki amelishukuru 
shirika la Umoja wa Mataifa 
linaloshugulikia idadi ya watu duniani 
(UNFPA) kupitia mradi wa kuboresha 
huduma za afya ya uzazi , watoto na 
vijana (RMNCAH – UFPA) iliyofadhiliwa 
na serikali ya Denmark

“Nipende pia kuwashukuru shirika 
la Umoja wa Mataifa linaloshugulikia 
idadi ya watu duniani (UNFPA) kupitia 

mradi wa kuboresha huduma za afya 
ya uzazi , watoto na vijana (RMNCAH 
– UFPA) iliyofadhiliwa na Serikali 
ya Denmark kwa namna ambavyo 
wameendelea kutoa huduma 
mbalimbali na misaada katika sekta 
ya afya na sekta nyingine ,”alisema.

“Hii inaonyesha ni namna gani 
wanayo dhamira na wajibu wa 
kuendelea kushirikiana na kuunga 
mkono jitihada na juhudi mbalimbali 
za Serikali na hasa katika kuwafikia 
wananchi wetu wa Tanzania na 
hususani walio achwa nyuma na 
huduma bora za afya,” alisema 
Waziri Kairuki



Kamati za Kudumu za Madiwani 
Chamwino Zapongezwa

Kamati ya Fedha, Utawala 
na Uongozi pamoja na 
kamati ya Elimu, Afya na 
maji Halmashauri ya Wilaya 

ya Chamwino zimepongezwa kwa 
ukusanyaji mzuri wa Mapato na 
usimamizi mzuri wa huduma za afya 
na elimu. 

Pongezi hizo zimetolewa na Wahe. 
Madiwani pamoja na Afisa kutoka 
Serikali za mitaa Mkoa wa Dodoma 
leo Mei 3, 2023 kwenye kikao cha 
Baraza la Madiwani cha robo ya tatu 
kilichofanyika kwenye ukumbi wa 
mikutano wa Halmashauri.

Imeelezwa kuwa hadi sasa 
makusanyo yamefikia asilimia 83 
ya lengo la makusanyo. Vilevile 
alielekeza kila shule na kila kata 
ianzishe vitalu vya miti na miche 
hiyo itakapokuwa tayari igawiwe 
kwenye taasis za Serikali ili ipandwe 
na kila kaya pia itapaswa kuapanda 
miti mitano na kuanzia mwezi wa tatu 
watapita kukagua.

Suala la shule kuwa chafu, alielekeza 
walimu wawasimamie wanafunzi 
kufanya usafi.

Suala la kusaini mikataba alieleza 
kuwa mkataba ni sheria hivyo 
kwa kushindwa kutekeleza 
yaliyomo kwenye mkataba 
watachukuliwa hatua. Aliendelea 
kueleza kuwa mitihani ya kila 
mwezi ndio itakayotumika kupima 
matokeo( performance appraisal) 
watakaofanya vizuri watapongezwa 
na watakaofanya vibaya watapewa 
bendera nyekundu wakapeperushe 
kwenye shule zao.

Aliwaomba wawe tayari kujifunza 

na kufanya mabadiliko. Vilevile wawe 
na utayari wa kupokea maelekezo 
ya viongozi. Wajifunze kwa wengine 
waliofanikiwa hawataonekana wajinga 
kwa kufanya hivyo.

Mkuu wa wilaya pia aliahidi kusimamia 
haki za walimu na watumishi wengine 
kama waziri wa TAMISEMI alivyoelekeza 
lakini alisisitiza haki iendane na wajibu.

Katika kikao hicho wajumbe walipitia na 
kujadili kuhusu mpango kazi wa Mkoa 
kuhusu elimu ya msingi pamoja na 
mpango mkakati maalum wa Wilaya kwa 
ajili ya darasa la saba.
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Kuelekea Miaka 59 ya Uhuru, Mhe. 
Senyamule Azindua Mradi wa Maji Buigiri

Kuelekea kilele cha Maadhimisho 
ya Miaka 59 ya Muungano wa 
Tanganyika na Zanzibar Mkuu 
wa Mkoa wa Dodoma Mhe. 

Rosemary Senyamule amezindua mradi 
wa ujenzi wa tenki la maji lenye ujazo 
wa lita million 2.5 lililopo katika kata ya 
Buigiri wilaya ya chamwino.

Akizungumza katika uzinduzi huo 
alisema tarehe 26, Aprili kila mwaka 
wananchi husherekea maadhimisho 
hayo ambapo kwa mwaka huu 
yatafanyika kwa kila mkoa kwa mujibu 
wa maelekezo yaliyotelewa na Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassani kupitia 
kwa Waziri mkuu Mhe Kasimu Majaliwa. 

“Kila mwaka tumekuwa tukisheherekea 
siku hizi na mwaka huu tulipokea 
maelekezo ya Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. 

Samia Suluhu Hassan kupitia kwa Wazitri 
Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Kasimu Majaliwa, akitoa 
maelekezo ya namna ambavyo nchi yetu 
itaadhimisha maadhimisho ya miaka 59 
ya muungano”,

“Na maelekezo hayo yalitutaka 
tusherehekee kwa ngazi za mikoa 
na wilaya lakini maelekezo mengine 
yalitutaka tuendelee kuadhimisha kwa 
namna mbalimbali za kushirikisha 
wananchi, kufungua miradi, kuwa na 
makongamano na huduma mbalimbali 
za kuwaeleza watanzania wajuwe nini 
Muungano, faida zake ni nini na wapi 
tunaelekea katika Muungano wa nchi 
hizi mbili kwa hiyo leo tupo hapa ikiwa ni 
sehemu ya maadhimisho haya”, alisema 
Mhe Rosemary Senyemule.

Hata hivyo alisema wanachi wanapaswa 
kutunza, kuilinda na kuonyesha utashi 
kwenye utunzaji na utumiaji wa maji hayo 
kwa umakini na kuhakikisha miundo 
mbinu hiyo hayailiwi wala haichezewi.

Aidha ametoa wito kwa wanachi kulipa 
bili za maji ili kuendelea kuboresha na 
kuendeleza miundo mbinu ya upatikanaji 
wa maji na kupunguza kero zinazo 
patikana katika jamii.

“Nitoe wito kwa wananchi mnaoneda 
kutumia maji haya wengine wakisikia 
upatikanaji ni zaidi ya asilimia 100 
wanasema sasa hata nikiacha bomba 
wazi hayatoisha, hapana maji ni bidhaa 
adimu maji yanatakiwa yaheshimiwe 
yatumike kwa umakini mkubwa”,

“Lakini jingine mlipe bili za maji lazima 
unapotumia maji kuhakikisha unalipia 
gharama ambazo zinatakiwa kuzirejesha 
ili uendeshaji wa miradi hizi ziwe 
endelevu”, alisema.
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