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Naibu Waziri Ndejembi Akabidhi Vifaa 
Vya Ujenzi, Chamwino

Naibu Waziri wa TAMISEMI 
Mheshimiwa Deogratius 
Ndejembi amekabidhi mifuko 
ya simenti na mabati kwa 

ajili utekelezaji wa miradi kwa jimbo 
la Chamwino leo, Machi 10, 2023. 
Makabidhiano yamefanyika ofisi ya 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Chamwino.

Akikabidhi vifaa hivyo Mhe. Waziri 
amewataka waheshimiwa Madiwani na 
wataalam wote waliokabidhiwa vifaa 
hivyo kuhakikisha vinafanya kazi ya 
miradi iliyokusudiwa na inakamilika kwa 
wakati.

“ Kubwa ambalo nasisitiza ni usimamizi 
wa vitendea kazi  hivi viweze kutumika 
kama malengo yanavyotaka na mkiacha 
usimamizi ni kumaliza miradi kwa wakati 
na hii si tu kwa waheshimiwa Madiwani 
bali hata watumishi kwa ujumla”.

“ Changamoto kubwa tuliyonayo Serikali 
za Mitaa ni miradi ya Serikali kutokamilika 
kwa wakati lakini si tu kukamilika kwa 

wakati baki hata usimamizi waje 
huwa duni na ndio unakuta miradi 
inachelewa. Na hizi fedha zinaletwa 
na Mhe. Rais wetu Samia Suluhu 
Hassan ili zije kuhudumia wananchi 
na si kutuhudumia sisi viongozi.”

Jumla yamifuko  1950 ya simenti na 
mabati 130 yamegawiwa kwa ajili ya 
miradi ya maendeleo 30.

Alimshukuru Rais wa Jamuhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia 
Suluhu Hassan kwa kumuamini na 
kumteuwa kuwa Naibu Waziri wa 
TAMISEMI na àliahidi kufanya kazi 
kwa bidii kama matarajio Ya Mhe. Rais

Naye Diwani wa Kata ya Buigiri 
ambaye pia ni Makamu Mwenyekiti 
wa Halmashauri Mhe. Keneth Yindi 
alimshukuru Mhe. Naibu Waziri 
kutokana na mtumizi yaliyowazi 
kwa fedha za Mfuko wa Jimbo 
kwani vifaa hivyo vimegawiwa 
mbele ya Waheshimiwa Madiwani 
wote kwa kadri ya mahitaji yao 
waliyoyawasilisha.

 “ Mhe. Naibu Waziri wa TAMISEMI 
kwa niaba ya Halmashauri nashukuru 
kwa matumizi yaliyowazi ya fedha za 
mfuko wa jimbo.umeona suala hili 
liwe la wazi umewaita Madiwani wote 
na kila Diwani amepata kulingana na 
mahitaji yake na hii inaonyesha sisi ni 
wamoja na angeomba iwe mfano kwa 
maeneo mengine katika kutekeleza 
ilani ya Chama cha Mapinduzi.”
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Chamwino Yaungana na Wanawake Mkoa wa 
Dodoma Kuazimisha Siku ya Wanawake Duniani

Halmashauri ya Wilaya ya 
Chamwino imeungana na 
Taasis nyingine Mkoani 
Dodoma kuazimisha siku ya 

Wanawake Duniani ambayo hufanyika 
Machi 8 ya kila mwaka. 

Kwa mkoa wa Dodoma maadhimisho 
haya yalifanyika kimkoa Wilaya ya 
Kondoa viwanja vya sabasaba na 
kuhudhuriwa na Taasis mbalimbali 
zilizoko mkoa wa Dodoma, Taasis za 
Serikali na zisizo za Serikali.

Katika maadhimisho hayo Halmashauri 
ya Wilaya ya Chamwino imeweza kutoa 
wanafunzi watatu wa kike waliofanya 
vizuri kwa kupata daraja A kutoka 
katika shule za kata za Buigiri ambapo 
mwanafunzi aliyepata zawadi ni Furaha 
Bahati Lusulo, Mlowa Barabarani 
aliyepata zawadi ni Neema Gerad Maiko 
na Chilonwa ni Maria Julius Maning, pia 
mwanamke kinara Bibi Joanitha aliweza 
kupata zawadi.

Vilevile kikundi cha Ujirani mwema 
kutoka Kata ya Manchari kiliweza kupata 
zawadi ambazo zilikuwa zinatolewa kwa 
vikundi bora vya wanawake.

Aidha Halmashauri ya Wilaya ya 
Chamwino imeshika nafasi ya tatu 
kwa utoaji wa mikopo kwa vikundi 
kwa Halmashauri zote za mkoa wa 
Dodoma na kushika nafasi ya pili kwa 
Halmashàuri zinazofuatilia marejesho ya 
mikopo na kurejesha vizuri kwa vikundi 
vya wanawake, vijana na wenyeulemavu 
vilivyopatiwa mikopo.

Katika maadhimisho hayo mafanikio 
mbalimbali yaliyofikiwa na wanawake 
mkoa wa Dodoma yalibainishwa. 
Nawanawake waliaaswa kuhakikisha 
wanapiga hatua zaidi katika kushika 
nafasi za uongozi. 

Suala la malezi ya watoto halikuachwa 
nyuma, wazazi walisisitizwa kuwalea 
watoto katika maadili mema ili 
kuwaepusha kujiingiza kwenye mambo 
maovu ya panya road na ushoga na 
ukatili wa kijinsia yanayoendelea kwenye 
jamii yetu.

Mgeni rasmi kwenye maadhimisho hayo 
alikuwa Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Mhe. 
Rosemary Staki Senyamule na viongozi 
mbalimbali wa Serikali walihudhuria 
akiwepo Waziri wa uwekezaji, Viwanda 
na Biashara Mhe. Ashantu Kijaji.
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Kuelekea kilele cha Siku ya Wanawake 
Duniani Chamwino Yaazimisha kwa 
Kuchangia Nguvu Kazi Ujenzi wa 
Zahanati

Kuelekea kilele cha Siku 
ya Wanawake duniani 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Chamwino imeadhimisha 

kwa kuchangia nguvu kazi kwenye 
ujenzi wa zahanati ya kijiji cha 
Chitàbuli kata ya Membe leo Machi 
3, 2023. 

Akizungumza katika maadhimisho 
hayo mgeni rasmi Katibu Tawala 
wa Wilaya Bi Neema Nyalege 
aliyemwakilisha Mkuu wa 
Wilaya Mhe. Gift Isaya Msuya 
amewapongeza kwa jambo zuri la 
kuanźisha ujenzi wa zahanati. Alitoa 
rai waendelee kuhamasishana ili 
kukamilisha ujenzi huo ili Serikali 
iweze kukamilisha walau kufikia 
bajeti ya mwaka ujao wa 2023/2024

Vilevile Elimu imeweza kutolewa 
ya namna ya kukabiliana na 
suala zima la ukatili mbalimbali 
unaotokea kwenye jamii, namna ya 
kupata msaada wa kisheria, mbinu 
za kilimo bora hususani suala là 
kilimo cha mbogamboga



Chuo Kikuu cha UDOM
Watoa msaada Shule ya
Msingi Buigiri Blind

Chuo kikuu cha Dodoma 
(UDOM) kimetoa msaada wa 
madaftari, kalamu za wino, 
penseli,Vifutio na biscuit 

kwa wanafunzi wa shule ya msingi 
Buigiri Blind.

Msaada huoumetolewa na Prof. 
Julius Nyahongo, Rais wa Ndaki 
ya Elimu ambaye alimuwakilisha 
Makamu Mkuu wa Chuo cha Dodoma.

Makabidhiano hayo yamefanyika 
Februari 25, 2023 shule ya msingi 
Buigiri Blind mbele ya viongozi wa 
Halmashauri akiwemo Makamu 
Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe. 
Keneth Yindi na mwakilishi wa 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 
Bibi Zaina Kishegwe yàkishuhudiwa 
na viongozi wa Skauti na viongozi 
wa TPO
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Makabidhiano ya pikipiki

Afisa Utumishi Halmashauri 
ya Wilaya ya Chamwino Bi 
Christina Sam amekabidhi 
pikipiki kwa watendaji 

wa kata kwa niabà ya Mkurugenzi 
Mtendaji Wilaya Dr. Semistatus 
Mashimba Februari 21, 2023. 

Pikipiki hizi zimetolewa na Wizara 
ya Ofisi ya Rais TAMISEMi kwa 
ajili ya kurahisha utendaji kazi 
kwa Watendaji wa kata zilizoko 
pembezoni.

Akizungumza wakati wa 
makabidhiano hayo Bi Christina 
amewataka watendaji hao 
kuhakikisha wanavitunza vyombo 

hivyo nakuvitumia kwa malengo 
yaliyokusudiwa na si kwenda 
kuzigeuza kuwa bodaboda.

“ Hakikisheni mnazitunza pikipiki 
hizi na kuzitumia kwa malengo 
yaliyokusudiwa, msiende 
kuzigeuza kuwa bodaboda.” 
Alisema Afisa Utumishi.

Halmashauri ilipokea jumla ya 
pikipiki 9 na zote zimegawiwa kwa 
kata za Chiboli, Manda, Manzase, 
Loje, Zajilwa, Haneti, Dabalo, 
Membe na Ng’hambaku.



Wadau wa Elimu Chamwino 
Waweka Maadhimio 
Kuboresha Elimu
Halmashauri ya Wilaya ya 

Chamwino imefanya kikao 
cha wadau wa elimu Wilaya 
leo Februari 16, 2023, kwa 

lengo la kufanya tathimini kuona 
walichopanga na wapi walipofika 
katika utekelezaji wa malengo 
waliyojiwekea. Kikao kimefanyika 
kwenye ukumbi wa mikutano wa 
Halmashàuri.
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Akizungumza alipokuwa akifungua 
kikao hicho Kaimu Mkuu wa Wilaya 
ya Chamwino ambaye ni Mkuu wa 
Wilaya ya Kongwa Mheshimiwa 
Remidius Mwema Emmanuel 
amesema kama Wilaya waangalie 
mambo yaliyowavuta nyuma ili 
wayarekebishe.

Aidha Mkuu wa Wilaya alieleza 
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kuwa Chamwino imedhamiria 
kuleta mapinduzi makubwa kwenye 
eliju kwa kuona mabadiliko kwa kila 
mwaka.

Katika kikao hicho Maafisa Elimu 
Msingi na Sekondari waliwasilisha 
taarifa za hali ya Elimu kila mmoja 
na baada hapo wajumbe walijadili 
nakuweka maadhimio mbalimbali 
yatakayoweza kusaidia katika 
suala la kuboresha hali ya elimu 
ndani ya Wilaya.

Miongoni mwa madhimio 
yaliyofikiwa ni pamoja na utoaji 
wa motisha kwa walimu kuanzia 
ngazi ya kijiji hadi Wilaya pamoja 
na maslahi na stahiki za walimu 
kutolewa kwa wakati.

Kila shule kulima mashamba na 
kuweka vitega uchumi kwa ajili ya 
kutoa chakula shuleni.

Walimu wakuu na Wakuu wa shule 
kupimwa kwa ufaulu shuleni na 
kutoa bendera nyeusi kwa shule 
zinazofanya vibaya.

Kutoa Elimu kwa wazazi, wanafunzi na 
jamii nzima kuhusu umuhimu wa elimu

Ufanyaji wa mazoezi na mitihani ya 
mara kwa mara kwa wanafunzi pamoja 
na kuwepo na jitihada za kuondoa 
alama Dna E

Suala la michezo mashuleni kupewa 
kipaumbele likiwemo suala la 
mchakamchaka

Kusimamia nidhamu za wanafunzi 
ikiwemo suala la viongozi wa dini 
kufundisha vipindi vya dini mashuleni 
ili kuondoa mmomonyoko wa maadili.

Kuweka makambi kwa madarasa ya 
Mitihani likiwemo suala la usimamizi 
mzuri wa prepo

Katika kikao hicho zawadi mbalimbali 
ikiwemo fedha taslim na vyeti vilitolewa 
kama motisha kwa shule zilizofanya 
vizuri kwà vigezo mbalimbali vya 
kielimu kwa elimu ya Msingi na 
Sekondari.

9Jarida maalum
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Halmashauri ya Wilaya 
ya Chamwino imefanya 
mafunzo ya mfumo kwa 
ajili ya mradi wa ugawaji 

wa neti kwa shule za Msingi kwa 
Maafisa Elimu Kata na Walimu 
wakuu yamefanyika leo Februari 
16, 2023. Mafunzo yamefanyika 
kwenye ukumbi wa Mikutano wa 
Halmashauri.

Mfumo utakaotumika katika ugawqji 
wa Neti ni wa SIS ( School Information 
System).

Neti hizo zinatarajiwa kugawiwa 
mashuleni kwa wanafunzi hivi 
karibuni. Kupitia mradi huu 
Halmashauri itaweza kupunguza 
tatizo la ugonjwa wa Malaria.

Mafunzo ugawaji wa Neti 
Mashuleni
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Mkuu wa Mkoa wa Dodoma 
Mhe. Rosemary Senyamule , 
amemshukuru Rais wa M

Jamhuri ya Muungano wa Tanznaia , Mhe. Dkt 
Samia Suluhu Hassan kwa kuipatia shilingi 
takribani billion 12 za ujenzi wa bwawa la 
maji kwaajili ya kilimo cha umwagiliaji, mradi 
unaotekelezwa katika kata ya membe iliyopo 
wilaya ya Chamwino.

Ameyasema hayo wakati wa ziara ya kukagua 
mradi huo 01, februari 2023, amesema 
mradi huo ukikamilika utapunguza kilimo 
cha kutegemea mvua nakuanza kilimo cha 
umwagiliaji.

Mhe Rosemary alisema kilimo cha uhakika ni 
cha kisasa ili mazao yasikose maji baadaya 
mvua kukata.

“Mhe. Rais ameziweka kwasababu anajuwa 
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Mkuu Mkoa Akagua 
Miradi Chanwino

kuwa wanachamwino wanahitaji kilimo 
mmekuwa ni wakulima wa siku nyingi 
na mmekuwa mkilima kilimo cha 
kutegemea mvua”.

“Uhakika wa kilimo cha kisasa ni cha 
umwagiliaji mvua inaisha unaendelea 
kumwagilia kwa hiyo mazao hayakosi 
maji hiyo ndio dhamira ya Mhe. Rais 
hataki tena kusikia Chamwino ina 
njaa,” Alisema Mkuu wa mkoa.

Hata hivyo amewataka wanachi 
kuhakikisha wanaulinda mradi huo na 
kukamilika kwa uhakika ili kutekeleza 
malengo yaliyokusudiwa kupitia mradi 
huo

Mkuu wa mkoa alisema fedha zinatolewa 
n Mhe. Rais kupitia Serikali kuu kwaajili 
ya utekelezaji wa miradi zifanyiwe kazi 
kwa wakati na kwa ubora ili wananchi 
waweze kupata huduma iliyokusudiwa.

Aidha amewataka wakandarasi kuwa 
makini katika utelekezaji wa miradi 
wanayopewa na Serikali, pia amewata 
mainjinia kuwepo eneo la mradi ili 
kuhakikisha utekuelezaji ukamilika 
kwa ubora unatakiwa.

“Lakini nisisitize sana leo tumepewa 
sisi wakandarasi wazawa wa kitanzania 
ni kwa upendo wa Mhe Rais kwa 
hiyo fanyeni kwa uhakika, mabwawa 
haya hayataki wizi yanataka umakini 
mkubwa bila kuruka hata hatua “.

“Wananchi kuweni walinzi wa kwanza 
katika huu mradi lakini dhamira ya Mhe. 
Rais wetu na Serikali fedha zikitolewa, 
miradi ifanyike kwa wakati na kwa 
ubora ili wananchi waende kupata 
huduma waliyoikusudia,”alisema.

11Jarida maalum
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Chamwino Yapongezwa 
Ukusanyaji Wa Mapato

Waheashimiwa Madiwani 
w a m e i p o n g e z a 
menejimenti ya 
Halmashauri ya Wilaya 

ya Chamwino na viongozi wote kwa 
jitihada wanazofanya katika kukusahya 
mapato ambapo mpaka kufikia mwezi 
desemba 2022 tayari wamekusanya 
asilimia 62 na kuwa ya kwanza kimkoa.

Hayo yameelezwa kwenye kikao cha 
Baraza la Madiwani cha robo ya pili 
kilichofanyika Januari 27, 2023.

Katika kikao hicho pia Mkuu wa Wilaya 
ya Chamwino Mhe. Gift Isaya Msuya 
alipokuwa akitoa Salamu za Serikali 
amezipongeza Idara za Ardhi, Elimu 
hususani Elimu Msingi, fedha na Afya 
kwa kufanya vizuri kwenye Idara zao.

Vilevile amezitaka Idara nyingine 
kujitatimini na kuiga mfano huo kwenye 
Idara zao, na yeye mwenyewe atakuwa 
nazo bega kwa bega kuhakikisha 
zinafanya vizuri.

Mkuu wa Wilaya pia ametumia 
nafasi hiyo kuelekeza viongozi 
wote kuhakikisha wanakwenda 
kushughulikia suala la wanafunzi 
wa kidato cha kwanza ambao bado 
hawajalipoti shuleni wanakwenda 
shule hata kama hawatakuwa na 
sare za shule. Wazazi waendelee 
kushughulikia sare za shule watoto 
wakiwa shuleni

Wahe. Madiwani walimpongeza Mkuu 
wa Wilaya kwa kuendelea kuaminiwa 
na Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan katika nafasi yake hiyo na hivyo 
kuendelea kuitumikia Halmashauri ya 
Wilaya ya Chamwino.
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Chamwino Yaweka Mikakati 
Kupandisha Ufaulu Elimu ya Msingi

Mkuu wa Wilaya ya Chamwino 
Mhe. Gift Isaya Msuya 
amefanya kikao kazi na 
walimu wakuu na Maafisa 

Elimu Kata leo Januari 19, 2023 
chenye lengo la kuweka mikakati 
itakayowezesha Wilaya kufanya vizuri 
kitaaluma kwenye elimu ya msingi.

Kikao hicho kimefanyika kwenye 
ukumbi wa mikutano wa Halmashauri 
ambapo alipokuwa akifungua kikao 
amepongeza juhudi zilizofanyika 
mwaka jana kwa kuendelea kulinda 
nafasi waliyokuwa nayo pamoja na 
kuongeza ufaulu kwa asilimia 0.8.

Mkuu wa Wilaya pia ametumia kikao 
hicho kutoa maelekezo mbalimbali 
yakiwemo masuala ya uandikishaji wa 
wanafunzi wa awali na darasa la kwanza 
ambao wanaonekana kurandaranda 
kwenye maeneo ya biashara na kilimo 
wafuatiliwe na kuchukua hatua ili 

waende shule. Aliendelea kusema 
kuwa walau kufikia mwezi wa pili 
wafikie asilimia 100 au ikipunguwa 
sana iwe asikimia 90.

Vilevile aliongelea kuhusu maadili 
ambapo kumekuwa na masuala 
ya ulawiti kwa wanafunzi, walimu 
na wanafunzi kuwa na mahusiano 
ya kimapenzi na wanafunzi kwa 
wanafunzi kulawitiana. Alieleza 
wazazi wanaamini malezi ya watoto 
wao yanatoka kwa walimu.

Alisisitiza pia suala la utoaji wa 
chakula cha mchana shuleni ambapo 
bado liko chini. Aidha alizungumzia 
suala la maelekezo ya mkoa kuhusu 
upandaji wa miti ambapo alwataka 
walimu kuwasimamia wanafunzi kila 
mmoja apande mti na kuusimamia 
hadi utakapokuwa na akimaliza shule 
walisishwe wanaobaki.
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Vilevile alielekeza kila shule na kila 
kata ianzishe vitalu vya miti na miche 
hiyo itakapokuwa tayari igawiwe 
kwenye taasis za Serikali ili ipandwe 
na kila kaya pia itapaswa kuapanda 
miti mitano na kuanzia mwezi wa tatu 
watapita kukagua.

Suala la shule kuwa chafu, alielekeza 
walimu wawasimamie wanafunzi 
kufanya usafi.

Suala la kusaini mikataba alieleza kuwa 
mkataba ni sheria hivyo kwa kushindwa 
kutekeleza yaliyomo kwenye mkataba 
watachukuliwa hatua. Aliendelea 
kueleza kuwa mitihani ya kila mwezi 
ndio itakayotumika kupima matokeo( 
performance appraisal) watakaofanya 
vizuri watapongezwa na watakaofanya 

vibaya watapewa bendera nyekundu 
wakapeperushe kwenye shule zao.

Aliwaomba wawe tayari kujifunza na 
kufanya mabadiliko. Vilevile wawe 
na utayari wa kupokea maelekezo 
ya viongozi. Wajifunze kwa wengine 
waliofanikiwa hawataonekana wajinga 
kwa kufanya hivyo.

Mkuu wa wilaya pia aliahidi kusimamia 
haki za walimu na watumishi wengine 
kama waziri wa TAMISEMI alivyoelekeza 
lakini alisisitiza haki iendane na wajibu.

Katika kikao hicho wajumbe walipitia 
na kujadili kuhusu mpango kazi wa 
Mkoa kuhusu elimu ya msingi pamoja 
na mpango mkakati maalum wa Wilaya 
kwa ajili ya darasa la saba.
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Chamwino Yaweka Mikakati Utatuzi 
wa Changamoto za Mazingira

Mkuu wa Wilaya ya Chamwino 
Mhe. Gift Isaya Msuya 
amefanya kikao na wadau wa 
mazingira Wilayani chamwino 

pamoja na viongozi mbalimbali ngazi 
ya Wilaya, Kata na vijiji wakiwemo 
Waheshimiwa Madiwani. 

Kikao kimefanyika January 10, 2023 
kwenye ukumbi wa Halmashauri. 
Lengo la kikao hicho ni kujadili na 
kuweka mikakati mbalimbàli ya kutatua 
changamoto za mazingira zinazoikabili 
Halmashauri ya Wilaya ya chamwino. 

Katika kikao hicho Mhe. Mkuu wa Wilaya 

alitoa maelekezo mbalimbali yakiwemo 
masuala ya kupanda miti ambayo ni 
maelekezo ya Ofisi ya Makamu wa Rais 
Mazingira ya kupanda miti ml. 1.5 kila 
mwaka kwa kila Wilaya.  

Na miti hii inapaswa kuoteshwa na wadau 
mbalimbali mazingira kwa kuanzisha 
vitalu vyao.  

“Na hii huko Tabora nilikotoka tulikuwa 
na utaratibu kila kata ilikuwa na utaratibu 
wa kuanzisha kitalu mahali kwenye 
Taasis ya Serikali au kwenye chanzo 
cha maji na wanapangiwa idadi ya miche 



wanayotakiwa kupanda na kuistawisha”. 
Alisema Mkuu wa Wilaya. Kazi ya mazingira 
ni kuwatafutia mbegu na kuwapa utaalam 
wa namna ya kuotesha na kuitunza miche 
ya mbegu iliyooteshwa ili kupata miche 
itakayowasaidià kupanda kwenye kata 
husika. Maelekezo yalitolewa Mkurugenzi 
ahakikishe kufikia mwezi machi, 2023 kila 
kata iwe imeshapanda vitalu vya miti. 

“Natoa wito kufikia mwezi wa tatu kila 
kata ianzishe kitalu cha miti, ikiwemo ya 
kivuli na ya matunda na itagawanywa 
kwa muijbu wa maelekezo yaliyotolewa. 
Alisema Mkuu wa Wilaya.

Kila kata igawiwe idadi ya miche ya 
kupanda kutokana na idadi ya miti 
waliyopangiwa kupanda kati ya miche 
Ml. 1.5 iliyopangiwa Wilaya na watapita 
kukagua. Vivyo hivyo mgawanyo ufanyike 
kwa kila kata kwa miche itakayotolewa 

na TFS na tuhakikishe miti hiyo inatunzwa, 
kumwagiliwa na inakuwa. 

Pia maelekezo ya Mkuu wa mkoa wa 
Dododoma kupitia kampeni ya upandaji miti 
kila kaya inapaswa kupanda miche mitano, 
miwili ya matunda na mitatu ya kivuli na 
atafanya ukaguzi kila Wilaya. 

Aliomba wadau wa madini ya ujenzi, 
wakandarasi waliopewa kazi za ujenzi wa 
barabara maji na  wapenzi wa mazingira, 
shulè na vituo vya afya  aliwaomba 
washirikiane kwa pamoja maana bajeti ya 
Kitengo cha mazingira ni ndogo sana. 

Katika kikao hicho wajumbe walijadili na 
kuweka maadhimio mbali mbali ambayo 
wadau wote wa mazingira, viongozi wa kata, 
vijiji, vitongoji na ngazi ya Wilaya watapaswa 
kuyatekeleza yanayohusu mazingira 
hususani usafi na upandaji wa miti
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