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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHAMWINO 

 

 

Kumb. Na.  CDC/A.10/12/174                                                                        21/08/2024 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Kufuatia idhini ya utekelezaji wa ajira mpya kwa mwaka wa fedha 2023/2024, kwa kibali 

chenye Kumb. Na. Kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25-06-2024, kutoka kwa 

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino anawatangazia 

Watanzania wote wenye sifa za kujaza nafasi za kazi tajwa hapo chini kujisajili na kutuma 

maombi yao kwa njia ya mfumo wa Ajira Portal. Nafasi za kazi zinazotangazwa ni hizi 

zifuatazo:- 
 

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II – NAFASI 6 

1.1 KAZI NA MAJUKUMU  

i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye regista (incoming 

correspondence register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing correspondence register)  

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (action officers) 

iv. Kupokea majalada  kwa Watendaji (action officers) 

v. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa Watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada (racks/filling cabinets) 

au mahali pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking)   

 
1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI  

Kuajiriwa mhitimu wa Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI), aliyehitimu Stashahada (NTA 

level 6) katika fani ya Masijala kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa 

Kompyuta. 

 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 
 Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya Serikali – TGS C 
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1.2 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI 1  
 
1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU  

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaelekeza wanapoweza 

kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu 

wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa waliokatika Idara/Kitengo/Sehemu 

husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi; na 

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI  
Kuajiriwa mhitimu wa Kidato cha IV au Kidato cha VI wenye Stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na 

serikali. Awe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa 

dakika moja na kupata mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, 

Excel, Powepoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa 

na Serikali.  

 
 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA  
Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGS C kwa Mwezi 

 
 

1.3 DEREVA VIVUKO DARAJA LA II - NAFASI 2 
 

1.3.1 KAZI NA MAJUKUMU  
 

i. Kufunga na kufungua kamba za mashua/kivuko; 

ii. Kuchunga usalama wa abiria na magari yaliyomo ndani ya mashua/vivuko; 

iii. Kupanga abiria au magari kwenye mashua/vivuko; 

iv. Kuendesha na kuongoza mashua/vivuko; 

v. Kutunza daftari za safari ya mashua/vivuko 

vi. Kuhakikisha kwamba injini za vivuko zipo katika hali nzuri ya kufanya kazi;  

vii. Kuangalia mafuta na vyombo vingine vya kufanyia kazi 
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1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI  
 

Kuajiriwa Waliohitimu Mtihani wa Kidato cha Nne, wenye ujuzi wa kuendesha na kutunza 
mashua/vivuko uliothibitishwa na Chuo cha Dar es salaam Marine Institute au Chuo 
kingine chochote kinachotambuliwa na Serikali kwa muda usiopungua miaka miwili; na 

waliofuzu mafunzo ya miezi sita ya uokoaji wa maisha majini, kuogelea na kupanga watu 
na magari kwenye mashua/vivuko. 
 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA  
Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGOS A kwa Mwezi 
 
 

 
 
 

1.4 DEREVA DARAJA II - NAFASI 6 
 
1.4.1 KAZI NA MAJUKUMU  

 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari;  
ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 
iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 
v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 
vi. Kufanya usafi wa gari; na 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 
 
 

 
1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI  
Mwombaji awe na Cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila 
kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo 
kingine kinachotambuliwa na Serikali.  

 
 
1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGS B kwa Mwezi 
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MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI  
 

i. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 
kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 
kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma;  

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili;  

iii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 
katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 

kazi kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo.  

iv. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 
anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 
(referees) watatu wa kuaminika.  

v. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya taaluma, vilivyothibitishwa na 
Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne, Kidato cha Sita kwa 
wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Shahada au Astashahada, - Cheti cha mtihani 
wa Kidato cha IV na VI, -Computer Certificate, - Vyeti vya kitaaluma 
(Professional certificates from respective boards)  

vi. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA.  

vii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 
kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.  

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 
Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 
Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.  

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za    

kisheria. 
 

 Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 03 Septemba, 2024.  
 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 
nakala za vyeti vya elimu na taaluma vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili, Kwenda 

anuani ya;  

Mkurugenzi Mtendaji, 
Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino, 

S.L.P 1126, 
Dodoma 
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Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 
Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/  (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 
‘Recruitment Portal’).  

Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  
 
 

Limetolewa na 

 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHAMWINO 
 


